กิจกรรมการแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ
สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดขอนแก่น จัดโครงการ”Thailand Robot Challenge “๒๐๒๑ ครั้งที่ ๓ ระหว่างวันที่ ๗-๙ เดือนธันวาคม ๒๕๖๔ ณ โรงเรียนสีชมพูศึกษา จังหวัดขอนแก่น การแข่งขันหุ่นยนต์เพื่อคัดตัวแทนทีมชาติ ทีมที่ชนะเลิศอันดับที่ ๑-๔ เข้าร่วมการแข่งขันระดับนานาชาติการแข่งขันหุ่นยนต์รายการ” SAMILA THAILAND INTERNATIONAL ROBOTIC GAEMES“๒๐๒๑ ระหว่างวันที่ ๒๔-๒๖ ธันวาคม ๒๕๖๔ ณ จังหวัดสงขลา ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้นผลการแข่งขันได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๓
![169](/images/photo/activity64/169.jpg)
![187](/images/photo/activity64/187.jpg)
![171](/images/photo/activity64/171.jpg)
![172](/images/photo/activity64/172.jpg)
![173](/images/photo/activity64/173.jpg)
![174](/images/photo/activity64/174.jpg)
![175](/images/photo/activity64/175.jpg)
![176](/images/photo/activity64/176.jpg)